วันที่ 1 กรกฎาคม 2559 กศน.อำเภอชาติตระการ จัดโครงการการศึกษาเพื่อพัฒนาทักษะชีวิต “การสร้างพลังงานชุมชน” จำนวน 180 คน ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลป่าแดง อ.ชาติตระการ โดยมี นางจินตนา กิตติสยาม ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอชาติตระการ เป็นประธานกล่าวเปิดงาน พร้อมด้วยบุคลากร กศน.อำเภอชาติตระการ และได้รับการอนุเคราะห์วิทยากรจาก นางสาวนิภาพร แสนแทน นักวิชาการสุขาภิบาลชำนาญการ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม มาให้ความรู้เกี่ยวกับการแก้ไขปัญหาขยะมูลฝอย
![](/plk/UserFiles/Image/2(83).jpg)
![](/plk/UserFiles/Image/3(64).jpg)
![](/plk/UserFiles/Image/5(47).jpg)
![](/plk/UserFiles/Image/6(37).jpg)
![](/plk/UserFiles/Image/7(28).jpg)
นางสาวน้ำอ้อย แฟงฟอน / บรรณาธิการ
นางสาวภัทราภรณ์ บัวองค์ / ภาพ
เข้าชม : 389
|