![](/plk/UserFiles/Image/IMG_5153 (Small).JPG) ![](/plk/UserFiles/Image/IMG_5149.JPG)
วันที่ 11 ธันวาคม 2558 นางรัตนะ สัสดีแพง ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอเนินมะปราง พร้อมด้วยบุคลากร ร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติปั่นเพื่อพ่อ
Bike for Dad ในเวลา 14.00 น. ณ สนามหน้าที่ว่าการอำเภอเนินมะปราง
![](/plk/UserFiles/Image/IMG_5082.JPG) ![](/plk/UserFiles/Image/IMG_5051.JPG)
โดยมีนายสุริยา หาญไพบูลย์ เป็นประธานในพิธี บรรยากาศภายในงานมีประชาชนมาร่วมปั่นจักรยานกว่า 500 คน
ซึ่งได้รับความร่วมแรงร่วมใจจากส่วนราชการ นักเรียน ประชาชนอำเภอเนินมะปราง โดยพร้อมใจใส่เสื้อเหลืองและนำจักรยานออกมาร่วมกิจกรรมดังกล่าว
![](/plk/UserFiles/Image/12363167_1083544938346142_7220200484875694366_o.jpg) ![](/plk/UserFiles/Image/IMG_5151.JPG)
นอกเหนือจากกิจกรรมปั่นจักรยานเพื่อพ่อแล้วยังมีกิจกรรมการแปรอักษร “Love Dad” เพื่อแสดงความจงรักภักดีต่อพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
และเป็นอีกหนึ่งกิจกรรมที่เป็นความประทับใจของประชาชนชาวเนินมะปรางตลอดไป
เข้าชม : 945
|