วันพุธ ที่ 13 มกราคม 2564 กศน.อำเภอวังทองและบรรณารักษ์ห้องสมุดประชาชน "เฉลิมราชกุมารี" อำเภอวังทอง ร่วมออกหน่วยบริการตามโครงการ อำเภอยิ้ม...เคลื่อนที่ ประจำเดือนมกราคม 2564 ณ วัดบึงพร้าว หมู่ที่ 3 บ้านบึงพร้าว ตำบลชัยนาม อำเภอวังทอง โดยคณะครู กศน. อำเภอวังทอง ได้แก่ ครูผู้ช่วย ครู กศน.ตำบลชัยนาม ครู กศน.ตำบล วังนกแอ่น ครู กศน.ตำบลดินทอง ครู กศน.ตำบลบ้านกลาง ครู กศน.ตำบลแก่งโสภา ครู กศน.ตำบล หนองพระ และบรรณารักษ์ ร่วมกันจัดกิจกรรมส่งเสริมการอ่านและการเรียนรู้ตามอัธยาศัย ให้กับผู้เข้าร่วมกิจกรรม นำหนังสือออกให้บริการพร้อมแจกกระเป๋าความรู้ นอกจากนี้ยังสอน การทำขนมปังห่มผ้า สอนการทำหน้ากากผ้าอนามัย และสอนการทำพวงมาลัยจากริบบิ้น ให้กับ ผู้ที่สนใจอีกด้วย
เข้าชม : 440
|