กิจกรรม“การแข่งขันกีฬาต้านยาเสพติด กศน.อำเภอวังทอง” มีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักกีฬาซึ่งเป็นนักศึกษา กศน.อำเภอวังทอง และคณะครูที่เข้าร่วมโครงการ
“การแข่งขันกีฬาต้านยาเสพติด กศน.อำเภอวังทอง”ได้รับการพัฒนาทักษะทั้งด้านร่างกายและจิตใจ มีความรู้ความเข้าใจในกฎ กติกา การแข่งขันกีฬาแต่ละประเภทได้เป็นอย่างดี โดยแบ่งเป็น 2 สี คือ สีเหลืองและสีม่วง แบ่งประเภทการแข่งขันกีฬาออกเป็น 2 ประเภทคือ
ประเภทกีฬาสากล ประกอบด้วย เซปักตะกร้อชาย/วอลร์บอลชาย-หญิง /เปตองชาย-หญิง/ตะกร้อชาย /แข่งขันกีฑาวิ่ง 100 เมตร ชาย-หญิง/แข่งขันกีฑาวิ่งผลัด 4X100 เมตรชาย-หญิง
ประเภทกีฬาพื้นบ้าน ประกอบด้วย เดินตะขาบ / รดน้ำดำหัว / ส่งแป้ง / เลี้ยงลูก / กินวิบาก
กลุ่ม TO BE NUMBER ONE กศน.อำเภอวังทอง ได้จัดแสดงโชว์กิจกรรมการเต้นและการรำแม่ไม้มวยไทยของกลุ่ม ก่อนเริ่มการแข่งขันกีฬาทุกประเภท
เข้าชม : 725
|