วันที่ 25-26 มิถุนายน 2559โดยนายนรา เหล่าวิชยา ผู้อำนวยการ สำนักงานกศน.จังหวัดพิษณุโลก ประธานในพิธีปิด โครงการประชุมเชิงปฏิบัติการการดำเนินงานศูนย์ดิจิทัลชุมชนประจำตำบล นายนริศย์ศักดิ์ รอดเรืองคุณ รองผู้อำนวยการ สำนักงานกศน.จังหวัดพิษณุโลกประธานในพิธีเปิด
นางกัญญาภัค วงษ์ธัญกัญ ผู้อำนายการ กศน.อำเภอเมืองพิษณุโลก พร้อมบุคลากร กศน.อำเภอเมืองพิษณุโลก และ กศน.อำเภอ 8 อำเภอ
เข้าร่วมอบรมจำนวน 172 ราย ณ โรงแรมเมย์ฟาวเวอร์ อำเภอเมือง จังหวัดพิษณุโลก