วันศุกร์ ที่ 8 เมษายน 2559 นางกัญญาภัค วงษ์ธัญกัญ ผู้อำนวยการศูนย์ กศน.อำเภอเมืองพิษณุโลก และข้าราชการ บุคลากร กศน.อำเภอเมืองพิษณุโลก ร่วมพิธีบวงสรวงศาลหลักเมือง โดยมีนายชูชาติ กีฬาแปง ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก ประธานในพิธี พร้อมข้าราชการทุกหน่วยงาน ประชาชน ณ หน้าที่ว่าการอำเภอเมือง จังหวัดพิษณุโลก