วันที่ 16 ธันวาคม 2558 เวลา 14.00 น. นางกัญญาภัค วงษ์ธัญกัญ ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอเมืองพิษณุโลก ร่วมประกอบพิธีถวายดอกไม้จันทน์ ในพระราชพิธีพระราชทานเพลิงพระศพ สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก ที่วัดพระศรีรัตนมหาธาตุวรมหาวิหาร หรือวัดใหญ่ อ.เมืองพิษณุโลก โดยมี นายชูชาติ กีฬาแปง ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลกเป็นประธานในพิธี และมีพระธรรมเสนานุวัตร เจ้าอาวาสวัดพระศรีรัตนมหาธาตุ วรมหาวิหาร
และรองเจ้าคณะภาค 5 เป็นประธานในพิธีฝ่ายสงฆ์